สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3
    FLT Silver Member รูปส่วนตัว namhorm
    ความดี
    1043

วิธีล้างกาวตราช้าง

หากกาวตราช้างหยดเลอะตัวถังรถ เราสามารถละลายกาวตราช้างออกได้ไม่ยากนะครับ
    สารเคมีที่สามารถละลายกาวตราช้างออกได้คือ อะซีโตน ซึ่งจะมีสารเคมีนี้อยู่ในน้ำยาล้างเล็บ

ถ้ากาวหยดลงตัวถังรถ ใจเย็น ๆ ครับ อย่าเอาอะไรไปขัดไปถู ให้ใช้คัตตอนบัตจุ่มน้ำยาล้างเล็บ ( ชนิดที่มีสารอะซีโตน )
    หรืออาจจะไปหาซื้ออะซีโตนที่ร้านขายน่ำยาเคมีมาเก็บติดบ้านไว้บ้างก็ดีนะครับ
    จุ่มน้ำยาเสร็จก็ค่อย ๆ เอามาทาตรงรอยกาว ค่อย ๆ ทาทีละน้อย กาวตราช้างก็จะละลายออกมาได้หมดครับ

สมาชิกเราคุณลุงเปี๊ยกก็พิสูจน์มาแล้วครับ

ส่วนถ้ากาวช้างหยดเลอะผ้า ถ้าเป็นผ้าบาง ๆ ก็ทำใจหน่อยครับ อะซีโตนมันกัดผ้าได้เหมือนกัน แต่ถ้าเป็นผ้ายินส์หนา ๆ ก็พอไหว
    เตรียมน้ำอุ่นจัด ๆ เอาไว้ จุ่มผ้าที่เลิะกาวลงไปในน้ำอุ่นก่อน แล้วหาแผ่นอะไรก็ได้แข็ง ๆ มารองผ้าที่เลอะ แล้วค่อย ๆ เอาน้ำยาล้างเล็บทาลงไป
    แต่ผ้าอาจจะมีรอยด่างบ้างนะครับ

คณะทำงาน รูปส่วนตัว Lung_Khee_Mao
    ความดี
    672

ตอบ: วิธีล้างกาวตราช้าง

ยืนยันครับ หลุดจริง ออกจริง ไรจริง วู้ ๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณป๋าที่แนะนำตั้งแต่แรกครับ น้ากบด้วย อิอิ จุฟ ๆ

FLT Senior Member รูปส่วนตัว kit2507
    ความดี
    631

ตอบ: วิธีล้างกาวตราช้าง

ขอบคุณครับป๋า ต้องการล้างออกอยู่พอดี

ข้อมูลกระทู้